ถนนนิพพาน.com nippanroad.com

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
คำค้นยอดนิยม: กิจกรรมเพื่อนdiscuz

ดู: 2651|ตอบ: 18

เจาะกรรม รหัสนาม "เจ้าหญิงอินทิราฟ้าฮ่าม [คัดลอกลิงก์]

Rank: 7Rank: 7Rank: 7

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:43:14 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:55

ตอบกลับ 556# พัชรกันย์44   ชอบแนวนี้ ได้ขอเปลี่ยนรหัสนามใหม่ ครับ " เจ้านาง อินทิราฟ้าฮ่าม "ครับหมายถึงภพหนึ่งที ได้เป็นเจ้าหญิงแห่งล้านนา มีอาจักรมากรักสงบและพระธรรมจนต้องเสียเมืองไป ครับ เฉกเช่น ภพนี้ หากรักใครคนรักจะไม่สนพระธรรม ครับแต่ทว่า บั้นปลาย ได้บรรลุธรรมเป็น อนาคามีโอมะ่ชอบแนวนี้ จัดไป ครับเจ้าหญิง

เจาะกรรม นามรหัส " เจ้าหญิง อินทิรา ฟ้าฮ้าม "     เรื่องราวนี้ เกิด มา  พันปี กว่า ๆ ในสมัยที่ ล้านนา ยังไม่รวมตัวกัน  ยังแยก เป็นหัวเมืองฝ่ายซ้ายขวา และ  เขลาง นคร อาณาจักรเจียงใหม่ จึงไม่มี คนตั้ง มีแต่  นคร  เวียงป่า อันที่ เกิด ของ เจ้าหญิง อินทิรา หรือ  เรียก ง่ายๆ ว่า  เจ้าหญิง ฟ้าฮ้าม "  ด้วยเหตุที่ องค์หญิง เกิดมาฟ้าร้องขนาดหนัก ทั้งวันทั้ง คืน โหร หลวง ทำนาย่ว่า  ............  จะได้ กษัตร์ ที่มีบุญ แต่เป็นกษัตร์ ของศาสนา  .............. เจ้าเมืองเวียงป่าไม่พอ พระทัย เพราะต้องการคนมาปกครอง ประเทศ ไม่อยากได้ นักบุญแห่งล้านนา  .............อุแว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คลอดเป็น พระธิดา พระเจ้าค่ะ  หา!!!!!!!!!!!!!! ทรงเสียใจมาก ที่ได้ลูกสาว ด้วยรู้ว่า ไม่มีคนสืบ นคร  องค์หญิ่งเติบโต  ท่ามกลาง บ้านเมืองที่วุ่นว่าย มีสงคราม ทัพจับศึกบ่อย ทั้ง ลำปาง หลวง  และ เจียงฮาย แม้แต่   หงสา  ทำให้ทุกเตรียมพร้อมทหารแข็งแกร่ง เกณ ชายนับหมื่น เน้น ๆ ลุกชาย กัน บางคน ได้ลุกสาว แล้วยกให้ เป็นสนมมากมาย  นในวัง................... บางคนโดนฆ่าตาย บางคน  ปล่อย ลอยน้ำ  บางคน เป็นนาง คนิกา  บางคน อยุ่ตาม โคมแดง โคมเขียว ว่ากันอย่างนั้น  เจ้าหญิง จึงไม่ค่อยมีคนสนใจวันๆ   ได้แต่ ขโมยเงินในห้องพระคลัง ไป หล่อพระสร้างพระธาตุ ตามเรือ่งราว จน พ่อ จับได้   ไอ้ ลุกไม่รักดี ขโมยเงิน   ไม่รักดียังงัยพ่อ ท่าน ทำบุญก็ได้บุญ เงินพ่อใช้หมด หรา หา !!!!!!!!!!!! เถียงคำไม่ตกฟาก ตั้งแต่  ห้าขวบ เลยหรา  พูดความสัจ ไม่ได้เถียง ว่าแล้ว ก็เดินไป  ไปไหน!!!!!!!!!!!!! ไปขโมย เงินมาอีก ไปสร้าง พระธาตุ  โอ้ยๆๆๆ อะไร ด่าอยุ่หยกๆ ทำไม่ ไม่กลั้ว ................55555555 พ่อ พระธาตุ จะต่ออายุพ่อ ท่าน  อย่ากตายเร็วหรือตายช้า .............. พระเจ้าเวียงป่า อึ้ง ............เอ้าไป เท่ารัย   สิบชั่ง  หา!!!!!!!!!!!! ว่าแล้ว ก็เอาเงิน ไป วันหลังไม่ขโมยแล้วนะ   จะมาขอดื้อๆ  ไม่ให้  จะขโมย อีก 55555555555  พ่อและแม่ มองหน้า ตาปริบๆ แล้วก้อมยิ้ม   กูว่า คงเป็นจริง ตามที่พ่อโหรทาย แน่ ................กรรม ของกู     

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:43:32 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:44

วันนี้ จะไปทำบุญที่ไหนอีกหล่ะจ่ะ แม่ เด็กใจบุญ   ออ จะไป เจียงฮายยยยยยยย อะรัยกัน  ไปไกล เด็ก 7 ขวบ ..........เห็นเค้าจะสร้างเจดีย์  อะไร น้า ..............พุกา อ่าจำไม่ได้ ขอม้า  สามตัว ทหาร 10 คน  นะเด็จพ่อ ...........ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆทางไกลมีอันตรายเด็ก 7 ขวบ บ้าแล้วววววววววว  ไม่ให้ไปจะหนี   ขังไว้ จะฆ่าตัวตายยยยยยย โอ้ยยยยยยยย กรรมของกู .............ไป ไปเลยยยยยยยยยไปเลยยยยยยยยยย เย้ เด็จพ่อใจดี .....นางเดินทางไป   ถอดกำไรแก้วแหวนสร้างพระหมดเกลี้ยง ............ทหารถึงอึ้ง ..........แล้วนางก็พูดว่า   ถ้าข้าได้เป้นกษัตร์ พวกเจ้า  จะไม่มีงานทำ    ทำไมองค์หญิง   ข้า จะไม่ มีสงคราม  555555555แล้วคนมาตีเมือง หล่ะ    ทำงัย 55555555555 เด็ก ก็คือเด็ก 5555555555  ข้าจะยกให้มันไปเลย พวกท่านจะได้มีงาน ทำ55555555 ดีมั้ย มหาด หวาน  เจ้าคะ ดี 5555555555เอ่ยไม่ดี แล้วเมือง เวียงป่า หล่ะ  ก็เปลี่ยนคนปกครอง  ไม่ได้ คนที่มาใหม่ จะฆ่า กษัตร์ เจ้าค่ะ  ออ หรือ  แต่ฆ่าจะขอร้อง ไมให้ฆ่า 555555555 หม่อมฉันว่า กิน นม ก่อนดีกว่า 555555555 เดี๋ยวโดน ถีบ ผลั๊ก!!!!!!!! นี่แหนะ  ข้าไม่เด้กแล้วนะ 7 ขวบ อ่านบาลีออก   ท่องมนตราได้   นั่งกรรมฐานเป้น และ มีฤทธิ 55555555555  โอ้ยยย เจ็บปาก เลย  ผลั๊ก  ถีบอีกที ............ อยากเห็นหรือ .........อยากเห็น ............... ว่าแล้ว องค์หญิ่ง ก็ ท่อง  มุมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้ว ก็ ยืน เฉยๆ  เอ้าปิดตา  ทหารปิดตา เอ้าเปิดตา แค่วิเดียว  หายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ องค์หญิงหาย ทุกคนร้องจร้า ละหวั่น..........ซวยแน่ อย่าเล่นซนอย่างนี้สิ  เดี๋ยวเดือดร้อน ..........ตามต่อ

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:45:05 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:52

แว่ ............จ่ะเอ๋   หา !!!!!!!!!!! หายตัวได้ .........ใช่ ๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทหารก้มกราบ โอ้วววว สุดยอด เหนือหัวทราบมั้ย  ไม่ทราบ  ใครห้ามบอก ใครบอก  ตายยยยยยยย !   นางหยิบ ใบมะขามมา เสก เป็นต่อ ไล่ตี ทหาร ...........โอ้ยยยยยยยยย พอแล้วเชื้อแล้วววววว เจ้าค่ะ ........555555555 หยุด สิ้นเสียงกลายเป็นใบมะขามตามเดิม สุดยอดดดดดดดดดดดดมาก องค์หญิงฟ้าผ่า ...........ฟ้าฮ้าม เดี๋ยวโดน อยากโดนหรืองั้ย ........หา !!!!!!!!!! ทหารสิบนาย ปิดปากเงียบ  และไปกะองค์หญิงทุกที่ทุกเมืองหามี กลัวอะไรไม่ จนวันนึง  .........อายุ 15 ปี  มี หหาร หงสา (พม่า) ห้าสิบนาย ขวาง หวังปล้น แล้วข่มขืน    ทุกคนสู้  ทหาร สิบคนร้อง  ............55555555 พวกมิงสิบคน ทำไร กูได้ 555555เอาอีนี่ มาเป็นเมียซะแล้วกลับไป  ไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่เจ้าหญิงนะ มิใช่สามัญชน เพลานี้ไม่ใช่เพลาศึก อย่ารบกันองค์ หญิง จะไป สร้างพระธาตุ หิริกุญชัย 555555555ตายยยยยยยย สถานเดียว ส่วนอีนี่ เอามาเป็นเมียพวกข้าดีๆๆๆๆๆๆ เล่นของสูงมั่ง555555555555  ช้าก่อน  ไอ้หม่องโคด่วย  อยากเชยชมข้า หรือเอาสิ  เข้ามา  นางถก ขา ขาว อวบ จนพวกมัน น้ำลายหก  ดีๆๆๆๆๆๆ อีนี่ ชอบก็ไม่บอก   ทหาร!!! ถอยไป .........

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:45:51 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:52

ตอบกลับ 686# jippy      555555555555 กู อุตส่าห์ ไม่พิมพ์ คำที่นางพูดแล้วน้า....อิๆๆๆๆๆๆๆๆนางประมาณว่า   ไอ้พวก หำตั้ง อ่า   หื่น ประมาณนี้  สมัยนั้น เค้าพูด ว่า  "  ไอ้ พวกจวยคลั่ง " กูไม่รุ้จะพิมพ์ ยังงัย กลัวเสีย อัถรส ซาวแทค แท้ๆ  เลย  ใช้คำว่า   " หม่องโคด่วย 555555555 ยังเสือก จับประเด็นได้ อีก โอ้ยยยยยยยยย เรื่องเค้าแฝงธรรมปราชถ์ มากมาย  เจือกมา คนใจ หม่องโคด่วย  นี่อันเดียววววววว อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ     หรือว่า......ที่ บ้าน หม่อง่ หงอยเหงา อ่า อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

…………………………………………….

ทหารยืนล้อม ไว้   ไป ไม่ต้อง พวกท่านหรอก เราคนเดียว 5555555555 อีนังนู่  ดี งั้น เรา ก้คนเดียว 555555555555 วันนี้ จะปล้ำจำแดง ( โชวฺ )   พวกมึง 5555ว่าแล้ว นายทหาร ออกลีลาจอมหื่น  โอมสิวเมฯ เสเก ต่อ อิสวะสิมิง ฯ  มะภูจะนาวิเว  ทันใดนั้น  ฝูงต่อ บิน ต่อยตี จน นายทหารแน่นิ่ง ลง พวกมันหนีตาย กันอลหม่าน  นางเดินมาที่ร่าง   หม่องนั้น  นี่แค่สั่งสอน นะ   ข้าขอ หำเจ้าไว้  เป็นที่ระรึก  ฉวบ!!!!!!! อ้ากกกกกกกกกกก   มันรอ้งโหยหวน  ..........ไป่ ได้ แล้ว   มันหอบสังขารที่ทรมานจากต่อ และหำขาด เล่นเอาทหาร ที่มา แหยง  เจ้าหญิง .........โห  เจ้าหญิง โคตรโหดเลยยยยยยย   555 นี่แค่ เบาะ ๆ  ถ้า พวกท่าน คิดบ้าๆ อะไรกะข้า จะเป็นแบบนี้ ............มิกล้า  ขอรับ.........5555555  พวกม้นเอามือกุม พวงสวรรค์ แล้วทำหน้าเสียวๆ   ไปสร้างพระธาตุกัน    นางทำเช่นนี้ ทุกวันและฝึกกรรมฐาน จนได้ อภิญญาน ................... เรืองก็มาถึงจนได้    ลุกต้องแต่งงาน มีลูก เป็นชาย สืบบันลังค์  ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ข้าไม่แต่ง อย่ามา วอก( หลอก) เลย  พ่ออยากมีลุกชาย เชิญ ผลิตเอง เลย  น่านนนนนนนนน อีนังลูก ไม่เกรงใจแม่เลย ยุให้พ่อ มีเมียนอ้ย    ช่าง  ปากร้ายนัก    แอ่นแหล .........( ไม่รู้แปลว่าอะไร) นางเย้า แม่  กลัว ทำไม่แม่จ๋า  ของไม่ใช่ของเรา  ร่างกายยืม มา แม่  จะใช้ จนตายหรืองั้ย 555555555555 นางก็ไป แม่พ่อ ยั้ว สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จน ในที่สุด  พระราชาสวรรค์คต แล้ววววววว   

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:46:17 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

......ทุกคนร้องไห้ ระงม นาง เดินมาแล้วพูดว่า บอกแล้ว ว่า ให้ฝึกกรรมฐาน  ไม่เชื่อ ดูสิ  ไปอยู่ เป็นหนู ในห้องคลัง เลยยยยยยยย หา!!!!!!!!! จริงหรือลูก จริงแม่  ลุกรุ้ นางจึงเอาขนมให้หนูทุกวัน และ สั่งห้าม ฆ่าตัวนี้ ตัวที่มี สร้อย ทอง ............นางขึ้นเป็นเจ้าหญิง ฟ้า ฮ้าม เต็มตัว อาณา จักรร่มเย้น   ทุกเย็นทุกคน ต้อง ทำวัตรสืบมา  ............จน บารมีเกิน อภิญญาญาน 8 แล้ว  .......................ผุ้คนไม่มีขโมย  แต่ทว่า กำลังทหารอ่อนแอ มากๆ  จนเจ้าเมืองเชียงใหม่   ประมาณนั้น ยกทัพมา................... นางรู้ล่วงหน้า จึงสร้าง มลฑบให้  นั่ง สบายยยยยย ท่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไม เค้าสร้าง ที่อยู่ให้เราหน้าเมือง มีคำต้อนรับด้วย รู้ได้อย่างไร  เออนั่นสิ.............เจ้าเมืองเจียงใหม่ ไม่ทราบ เลย งง เป็นไก่ตาแตก  ................บัดนี้ จะทำการทัพแล้ว เกณทหารออกมา รบเลย ถ้าไม่อยากเสียเลือดเนื้อ  ..........ยอมเสียโดยดี ............55555555555 นางเปิดประตูเมือง ออกมาคนเดียว ................... มาแล้วหรือ คน ไม่รู้จัก พอ...............ยินดีต้อนรับ สู่ อาณาจักร ข้า 55555เจ้าหญิงฟ้าฮ้ามมมมมมมมมมม  ความงามของนางเล่นเอา  เจ้าเมืองเจียงใหม่ อดใจไม่ไหว ตกหลุมรักเต็มเปา ...555555555555 นางคนสวยออกมาคนเดียว ทหาร ไปไหนหมด  ......ทหารฆ่า  สวดมนต์อยุ่อย่าเสียงดัง................มีรัยว่า มา ................ข้าต้องการเมืองเจ้า 555555555   หรือ ......งั้น ก็เอาไป สิ .................. เชิญ ..............คนในเมืองฮือฮา   ทำไม ๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่สู้มันเจ้าหญิ่ง ..... 555555555จะเอาอะไรมาสุ้ ข้า  สามกองพัน .............นั่นสิ จะสู้ทำไม ท่านอยากได้  เอาไปทั้งหมด  และเลี้ยงดูพวกมันข้าไปละ...............ว่าแล้วนาง ก็เดินถือแค่ถุงเดียวววววววว อะไรกันนี่ เจ้าไม่เสียดายเมืองเลยหรือ   เสียดายทำไม่ของนอกกาย    เจ้าครองแล้วสิดีได้ข่าวว่าบริหารบ้านเมืองเก่งดี   จะได้เจิรญ  ขอให้ปกครอ่งเมืองด้วยทศพิศราชธรรมแล้วกัน ไปละ......................เดี๋ยว ข้า อยากได้มากวก่านั้น   อะไร  ตัวเจ้า 5555555555นางหัวเราะ

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:46:40 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:53

..............ได้เมืองแล้ว  ดีแล้ว อย่าหาที่ตายเลย .....5455555555  ตายยังงั้ย เป็นมเหสีข้า ด้วย 55555555555  เจ้าไม่มีวาสนาหรอก  เจ้ามีเมีย สองคนแล้ว ซ้ายกับขวา ทุกวันนี้มันจะฆ่ากันตายเพราะเจ้า  อีกหน่อย เจ้าจะตอ้งตาย เพราะผู้หญิง เอาของให้กินล้างอาคม แล้วตาย ที่ลำพุน555555555555 ข้าไม่ไปลำพูนเเลย เจ้าหมอเด่555555555555555 ใครจะฆ่าเรา  ........นางนึงไม่บอกเจ้า หรอก 5555 มาเป็นของข้าสะดีๆๆๆๆๆๆๆๆ  นางแค่ โบก สะไป ทหาร  ล้ม นับร้อย.............แน่นิ่งไป .......หาเจ้ามีวิชา  งั้นลองกันหน่อย  อย่าเลย   แค่นี้นอนไป ห้าร้อยแล้ว  ถ้าข้าโมโห เมืองไม่ได้ ด้วยแถม ตายยยยยยย ก่อนที่พระนางฯ จะฆ่าเจ้า   เจ้าเมืองหน้าซีด ................. ทำไมไม่ฆ่ามั้น............ชาวประชา บอกร้องกัน   ให้มั้นตายเพราะคนอื่นเถอะเป็นบาป มันปกครอ่ง อ่าดีแล้ว มันเก่ง ให้มัน เป็นเจ้า  บ้าในสมบัติไป ข้าไป นิพพานดีกว่า ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าหญิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชาวประชาร้อง แต่ทว่านางเดิน หายไป ลับตา  ..............ตามต่อ ..............

ความมันส์ ที่พวกมิงอ่าน คือ ความลำบาก ของจิต  ยากครับ ใช่ว่า  มาซี้ซั้วเขียนไม่ พิมพ์ วรรคต่อวรคครับ ไม่หมู ไปถามนักเขียน นิยาย ได้ว่า ไม่สามารถ ครับ  เพราะด้วยเรื่องไม่ได้ขัดเกลา สดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำยากครับ เป็น ภาพที่เห็นจากตา ใน จริงๆ ไม่ได้  มา  เขียน  ตาม  อีเมจื้น  ครับ   และบางเรื่อง ดันไปตรงกับประวัติศาตรื ซึ่งกุสาบานได้ ว่า ...................ไม่เคยอ่านเจี้ยรายยยยยยย เลย ชอบเขียนไม่ชอบอ่านครับ แปลก ดี ..............ซื้อหนังสือ มาอ่านหลายเล่ม  เอามาวางไว้เฉยๆ  คนงง  ถามซื้อมาทำไม  อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปกสวยดี ครับ 555555555555555555 โรคจิต อ่าครับ หรือเวลาเข้าห้องน้ำครับอ่านเพลินดี ครับ .........

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:46:59 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:54

ต่อ ฟ้าฮ้าม    นางไปสุด ในป่า แล้วนั่งกรรมฐาน  เรียก ถ้ำยายชี    ปัจจบัน  จนวันหนึ่งเรือ่งเกิดจนได้............... เจ้าแม่  ฟ้าฮ้าม เกิดเรือ่งแล้ว วววววววววว   พวกท่าน มาทำไมรึ ใครตาย   เจ้าเมืองตาย เพราะไปหลงรัก พระนางจาม เข้าให้ โดน ถอนอาคม ด้วย พลูที่ ใส่ เลือดโยณี ( เมนส์)  ตายแล้วเจ้าค่ะ  ก้ดี แล้วนี่ พวกเจ้า จะได้ ไม่ต้องมีนายที่ไม่รัก ..............ไม่ดีหรอกเจ้าค่ะ    ไอ้หม่อง กะดาษคอที่พระนาง ตัดไปเมื่อหลายปีก่อน    พากำลังมาสามหมื่น หมายตี  เมืองเจียงใหม่  เจ้า............. เวรกรรม พวกมึงก็สู้ไปดิ   ทหาร เจ้าเมืองเจียงใหม่เก่งจะตาย    ไม่ใช่ อย่างนั้น  พวกมันมาเที่ยวนี้ มี คนมีอาคม มาด้วยฆ่าไมตายหนังดี มาก  และ  มันมี  เพชรพยานาค เจ้าค่ะ   .....................เกรงว่า จะเสียเมือง เจ้าค่ะ  ถ้าพวกล้าน นาด้วยกัน   ยังพอทน แต่นี่ มัน เป็น  ปะม่า   เจ้าค่ะ  ข้าไม่อยาก ใส่ โสล่งงงงงงง อ่า แม่ท่านนนนน5555555555   ข้าไม่รับรุ้ แล้วข้าจะบรรลุธรรม  ออ มีคนดี มีวิชาคนนึง ชื่อ  คำปันน้อย  ไปเชิญเค้ามา ให้ เงินไปสิบหาบ และ  บอกข้าให้มาช่วยยยยยย ไป ได้แล้ว จะนั่งสมาธิ ให้ตายยยยยยยยยเถอะจิตนางหลุดวิมุตะ แล้วววววววววว ไม่ยินดี ยินร้ายยยยยยยยยย กรรมแท้ๆๆๆๆๆๆๆ  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆแม่เจ้าใจร้ายยยยยยยย............ฮืๆออออออออออออ นางกลับมาถ้ำนั่งต่อ จน  เทพ  ทนไม่ไหว..........แม่เจ้า ........ใคร ๆๆๆๆๆๆๆ อ่า  ข้าเอง  ข้าไหน   พระสยาม หา!!!!!!!!!!!!!!! มาทำไม นิมนต์  .........ตามต่อ

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:47:20 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:53

เจาะกรรม นาม เจ้าหญิงฟ้าฮ้าม    "  นิมนต์ เจ้าค่ะ     พระสยามเทวาธิราช   เจริญพร โยม  ฟ้าฮ้าม  ด้วยบัดนี้ ข้าศึก อันเป็น ปะม่า   ได้ทำการ โจมตีใหญ่   หัวเมืองต่างๆ และ เมือง ของท่าน เหตุใด จึงนิ่งดูดายเยี่ยงนี้    ก็ข้ายกเมืองให้แล้วนี่  ใช่จริงอยุ่ แต่เจ้าเมืองตายแล้ว ขาดผู้นำ แล้วเจ้าจะปล่อยเมือง ให้ข้าศึกโรมรัน เยี่ยงนี้รึ    การฆ่าคนเป็นบาป อย่างยิ่ง  เจ้าคะ สัตว์ โลกย่อมไปตามกรรม พวกมันฆ่ากัน   ก็ตามนั้น ส่วนข้าจะนิพพาน แล้ว ไม่ยุ่งดีกว่า เจ้าค่ะ   ท่านหลง แล้ว  หลงอย่างไร เจ้าค่ะ    "หลงธรรมอันประเสริฐ "    หมาย ความว่าอย่างไร เจ้าคะ หมายความว่า  เจ้าคิดว่า  ธรรมถูกต้องที่สุดแล้ว และ ไม่มีอะไรมาล้มล้างได้  ก็จริงนี่เจ้าค่ะ ธรรมบริสุท ไม่มีอะไร เหมือน ได้ และ เป็นทางหลุดพ้น ทางเดียว ไม่กลับมา โลกอีก 555555555555555  ใช่ๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าเข้าใจถูก   ถูกก็ ปล่อย ไปแล้วกัน  นะเจ้าค่ะ   55555555   เข้าใจถูก แ ต่ ปฏิบัติผิด  ผิ ดมหัน ต์   ผิดเยี่ยงรัย พระท่าน   หากเจ้าปล่อยงานนี้ไป  ชาวบ้าน ตายเรือนหมื่น นักบวช ที่ จะหลุดพ้น อีกนับพัน  วัด พัง บ้านพัง  และ ผู้คนต้องทรมาน เป็นทาส บ่อนเบี้ย อีก   เจ้าทน ได้หรือ คนของเจ้า ที่พ่อแม่เจ้าสร้างไว้  บาป ฆ่าคนมีจริง แต่ ถ้าใครมาเอาแผ่นดิน ไป  ต้อง ถีบให้ไกล ร้อยโยชน์ บาปค่อยว่ากัน ใหม่  คนที่ ไม่รักแผ่นดินเกิด เนรคุณ  ถิ่นเกิด เยี่ยงนี้ โตรต บาป ยิ่งกว่า การฆ่าคนนัก   ฟังแค่นี้  นางถึงอึ้งกิ่มกี่น้ำตาไหลพรากกกกกกกกก   คนที่ไม่หวงแผ่นดิน คนที่  ไม่รักชาติ ต่อให้นิพพาน ได้  ก้ ไม่สามารถ มองหน้า สัมภวเสีติด หรอก น่าอาย ยิ่ง  ภพนี้ไม่บรรลุ ภพหน้าก็ต้องบรรลุ  แต่ ภพหน้า เจ้ายินดี จะเกิด เป็นหม่องเมียนม่า หรือเปล่าหละไม่เจ้าคะ อยากเป็นคน เหนือ แต้ๆ ก่า  อืมมมมมมมมมมม  อยากเป็นคนลานนา  ควรไป ที่เมืองเจ้าได้ แล้ว  อย่า ไปดีคนเดียวมีคนในเมือง เจ้าก็อยากนิพพานรอเจ้า  เจ้าหญิงฟ้าฮ้ามมมมม ข้าไปละเจริญพร  นางก้มกราบแล้ว  ทิ้ง ผ้าขาว ทัน ที รวบรวมหัวเมือง ทั้ง ลำปาง ลำพูนเจ้าแม่ จาม และ ทุกพระองค์  บอกข่าวอีก7 วันเจอกันทีซุ้มเมือง .........่ตามต่อ

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:47:42 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:54

ชาว เมือง รอ  ๆๆๆๆๆๆ เจ้าแม่ มาแล้ววววววววววว เย้ๆๆๆๆๆๆๆ พวกมัน ดีใจเหมือนได้แก้ว  ข้ามาแล้ว จัดทัพ   ทัพมีแค่ ห้าพัน  หา!!!!!!!!!!!!!!!!!! ไปไหนกันหมด ยังไม่กลับจากลำพูน  คงเดินทางกลับมา พร้อมพระนางจาม เจ้าค่ะ ฉิบหายแล้ววววว !! สั่งทำกลองร้อยใบด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทำทำไม หล่ะขอรับ ไม่ทำ อาวุธหรือ  เจ้าคะ   เอออออออ กูบอกให้มึงทำมึงทำ แล้วตีทุกวัน ร้อยใบห้ามหยุด  เปลี่ยน เวรตี ...........เจ้าค่ะ   แล้วสั่งสาวสวย ไปรำ บนกำแพงเมือง  ทุกวัน ห้ามขาด   .......เจ้าค่ะ ทหารงงๆ    ขอถาม หน่อยได้มั้ย แม่เจ้า ขุนพลนายหนึ่งถาม   ทำไม ตีกลองร้อยใบ ทำไม การส่งคราม ยังมา จำแดงแสดง เยี่ยง ครื้นเครง เช่นนี้ 5555555555 มึงอยากอยู่ หรืออยากตายเล่า นายทัพ  อยากอยู่ แต่จะตาย ก็ตาย ในสนามรบ 55555555ดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  คนเราหยิบมือ ขืนมันรู้ว่ามี 5000 มันตีตาย  นางรำ ไปแสดงความไม่ตกใจ ให้มันเห้น ว่า พร้อม จน สบายๆ  5555555555 สุดยอดดดดแม่เจ้า  และก็เป็นจริง ด้วววยยสิ............... ทุงยาบ่าเล มันตั้งค่ายห่างแค่ สามเส้น   เอ ทำไม มีนางรำ มาซ้อมรำ กัน หรือว่า มัน  ต้องการถวาย งาน ให้ราชม แต่ เสียงดังมากข้างในเมือง คนคงเยอะมาก  ค่อยๆ คิดวางแผนตีค่าย  อีกสองวัน ตี !!!!!!!!!!!!  ตายแล้ว พวกมันตั้งค่ายแล้ว  เจ้าแม่อุทาน  ............รำไป อย่าแผ่ว  ตีไปอย่าแผ่ว..........โอ้ยยยยยยย หัวเมืองล้านนา จะมาทันมั้ยนี่................ ใช้ฤทธิ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงสิข้ามีฤทธิ 55555555555  นางพยายามเสกตัวต่อ บินไปทำร้าย แต่พอ ไปถึง ที่ กลายเป็น ใบมะขาม ทำไมมมมมมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็พวกมันมี  "แก้ว พยานาค "เจ้าค่ะ อาคมไปไม่โดน เจ้าค่ะ  แย่แล้ววววววววว  ทำงัย  นางครุ่นคิดนอนไม่หลับ ..............พ่อจ๋าแม่จ๋า ให้ลุกคิดออกด้วยเถอะ ...........เรื่องราวจะเป็นอย่างไรอันหน้าครับ

โพสต์เมื่อ 21-11-2011 17:48:48 |แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ammy เมื่อ 21-11-2011 17:50

คิดออกกกกกกกแล้ววววววววววววววววว !!!!!!!!!!! นางอุทานดังลั่น ข้ามีพลัง เรียกฝนได้ เป้นของวิเศษ ตอนข้าเกิด มีฟ้าร้อง 5555555555555 เสร็จข้า แหละ  พระแม่เจ้าาขอฝนทำไม น้ำ ไม่ขาดนี่  5555555555ไอ้บ้า เออน่ะ  ตั้งปรัม บรวงสรววง ทันที  ครับ ผม!!!!!!!!!!! นางตั้งปรัม พิธี .......... 5555555555 ตัวต่อทำไรไม่ได้ แถมหารู้ไม่ว่า ดาบของ ข้าห้าร้อยเล่มฝังเพชรพยานาค ทุกอัน55555555555ตายแน่อีคนสวยยยยย กุมาแก้ อ่าย  555555 ปรัมพิธี ทำไรไม่ได้หรอกกกกกก555555555555  นาง บรวงสรวง  แล้ว พลันใด ฝนตก 5555555555555555555 เสร็จข้าแน่  ปิดเมือง  เข้าร่ม  ทิ้ง ทหาร เฝ้าหน่าด่าน ใส่ หนัง ควาย ยืน ทุกคน ............ฝนตก มาห่าใหญ่ ............กางเต้น ได้............พวกพม่า นอนเต้น ที่กางแต่ว่า คนเยอะขนาดนี้ ไม่พแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆ พลทหารหาที่กำบัง 2 วันแล้ว หาหยุดตกไม่...............ทำงั้ยดี ท่าน นายกอง  อยู่ต่อเราตายแน่ กลับไป ก็ไม่ได้ แล้ว จะตี ดีหรือไม่  นายกอง หำขาดคนนั้น  ทำท่าคิด  แล้วพูดว่า ตี................!!!!!!!!!! ฉิปหายแล้ว  กำลั้งแค่นี้ต้านไม่ พอแน่ ..............นางอ้อนวอน  แม่จาม พ่อผา มากันรึยัง โอ้ววววววว ทำไงดี ..............คำปันน้อย มีอาคมมั้ย ใช้ได้มั้ย ...........ใช้ได้ แต่พอเข้าใกล้มัน ก็กลาย เพชรพยานาค มี กำลังมหาศาลครับ ...........แล้วจะต้านงัยอีกวันเดี่ยวววววววว  ข้ามีทางนายเจ้า ..........ทำไง ! ขอฟ้าผ่า ได้ มิใช่หรึ   เออ จริงด้วย ว่าแล้วนางอ่านโองการ ขอฟ้า  เปรี้ยงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทัพกะเจิง  โอ้ยยยยยยยยยยยฟ้าแรงเหาลือกเกินนนนนนน  นายท่าน มัน ใช้ฟ้าฝนแน่ นาย ท่านมีตำรา หยุดเฟ้ยยยยยยยย  ..........ไปเอาตะไคร้มา ตะไคร้ที่ไหน ยามนี้  โอ้ยยยยยยย  หลบที่กำบั้งงงงงงงง  รอดไปคืนนึง  เช้าแล้ว  พวกมันเฮมาอีกระรอรอก    ปิดเมืองให้มันปีนมา   ฆ่ามัน ด้านใน  ด้านนอก ใช้ ระเบิด และน้ำร้อน ไปต้มน้ำร้อน เทใส่มัน ที่ปีนขึ้น มา   ประตุใกล้แตกแล้วววววววววว  ทำไง  แม่เจ้า ก็ลุย สิ ว่ะ ตายเป็นตายยยยยยยยยย  ทุกคนลุย...........หนึ่งต่อฆ่าให้ได้สาม  ใครฆ่าไม่ได้ ไม่ต้องเผาผีกู เราจะตายพร้อมกัน..............เย้...........ทุกอย่างโกลาหล รู้กัน แบบ ตาย เป็นตาย  ไม่มีท่า เพี่ยงพร่ำกัน เลยแต่ น้ำน้อย ย่อมแพ้ไฟ  กำลัง เริ่มหมด กัน .........  เฮ้ยยยยยไอ้หม่อ

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รูปแบบข้อความล้วน|โทรศัพท์มือถือ|NIPPANROAD.COM

GMT+7, 23-12-2014 08:31 , Processed in 0.066031 second(s), 14 queries .